ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ന്‍റെ ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലാ​യ വ്യോ​മ​സേ​ന വിം​ഗ് ക​മാ​ന്‍​ഡ​ര്‍ അ​ഭി​ന​ന്ദ​ന്‍ വ​ര്‍​ധ​മാ​ന്‍റെ മോ​ച​ന​ത്തി​നാ​യി ന​യ​ത​ന്ത്ര നീ​ക്ക​ങ്ങ​ള്‍ ശ​ക്ത​മാ​ക്കി ഇ​ന്ത്യ. ജ​നീ​വ ക​രാ​ര്‍ പാ​ലി​ച്ച്‌ യു​ദ്ധ​ത്ത​ട​വു​കാ​ര​നാ​യ പൈ​ല​റ്റി​നെ വി​ട്ടു​ന​ല്‍​ക​ണ​മെ​ന്നും ന​യ​ത​ന്ത്ര സ​ഹാ​യം ല​ഭ്യ​മാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും പാ​ക് വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തോ​ട് പാ​ക്കി​സ്ഥാ​നി​ലെ ഇ​ന്ത്യ ഹൈ​ക്ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക​മാ​യി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. എ​ന്നാ​ല്‍ മോ​ച​നം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌ പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​ത്തു നി​ന്നും പ്ര​തി​ക​ര​ണ​മൊ​ന്നും വ​ന്നി​ട്ടി​ല്ല. 

പാ​ക്കി​സ്ഥാ​നെ വ്യോ​മാ​ക്ര​മ​ണ​ശ്ര​മം പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നി​ടെ ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ഒ​രു മി​ഗ് 21 വി​മാ​നം പാ​ക് അ​ധീ​ന കാ​ഷ്മീ​രി​ല്‍ ത​ക​ര്‍​ന്നു​വീ​ണു.  പാ​ക്കി​സ്ഥാ​നെ വ്യോ​മാ​ക്ര​മ​ണ​ശ്ര​മം പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നി​ടെ ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ഒ​രു മി​ഗ് 21 വി​മാ​നം പാ​ക് അ​ധീ​ന കാ​ഷ്മീ​രി​ല്‍ ത​ക​ര്‍​ന്നു​വീ​ണു. പാ​ക് വെ​ടി​യേ​റ്റു വീ​ണ വി​മാ​ന​ത്തി​ലെ പൈ​ല​റ്റ് വിം​ഗ് ക​മാ​ന്‍​ഡ​ര്‍ അ​ഭി​ന​ന്ദ​ന്‍ വ​ര്‍​ധ​മാ​ന്‍ പാ​ക് സൈ​ന്യ​ത്തി​ന്‍റെ പി​ടി​യി​ലാ​കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. പി​ന്നാ​ലെ മു​ഖ​ത്ത് ര​ക്തം​പു​ര​ണ്ട് കൈ​കാ​ലു​ക​ള്‍ കൂ​ട്ടി​ക്കെ​ട്ടി​യ​നി​ല​യി​ലാ​ണ് അ​ഭി​ന​ന്ദ​ന്‍റെ വീ​ഡി​യോ​യും പാ​ക് സൈ​ന്യം പു​റ​ത്തു​വി​ട്ടി​രു​ന്നു. ഇ​തോ​ടെ പൈ​ല​റ്റി​ന്‍റെ മോ​ച​ന​ത്തി​നാ​യി ഇ​ന്ത്യ സ​മ്മ​ര്‍​ദം ശ​ക്ത​മാ​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ വൈ​മാ​നി​ക​നെ പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ന്‍ പി​ടി​കൂ​ടി​യ​തി​ന്‍റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ ന​ല്‍​കേ​ണ്ട തി​രി​ച്ച​ടി​യും സ്വീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ട തു​ട​ര്‍​ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് സേ​നാ മേ​ധാ​വി​ക​ളു​മാ​യി പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി ബുധനാഴ്ച ച​ര്‍​ച്ച ന​ട​ത്തി​യി​രു​ന്നു. വൈ​മാ​നി​ക​നെ ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലാ​ക്കി​യ​തും രാ​ജ്യ​ത്തി​നു ക​ന​ത്ത നാ​ണ​ക്കേ​ടും ക്ഷീ​ണ​വും ഉ​ണ്ടാ​ക്കി​യ​താ​യാ​ണു ന​യ​ത​ന്ത്ര വി​ല​യി​രു​ത്ത​ല്‍. പാ​ക്കി​സ്ഥാ​ന്‍റെ സ​മ്മ​ര്‍​ദ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് കീ​ഴ​ട​ങ്ങേ​ണ്ട​തി​ല്ലെ​ന്ന നി​ര്‍​ദേ​ശ​മാ​ണ് സൈ​ന്യ​ത്തി​ന് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്. 

സു​ര​ക്ഷ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​ള്ള മ​ന്ത്രി​സ​ഭാ സ​മി​തി യോ​ഗം ഇ​ന്നു വൈ​കു​ന്നേ​രം ചേ​രു​ന്നു​ണ്ട്. തു​ട​ര്‍​ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌ തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ യോ​ഗം എ​ടു​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് ക​രു​തു​ന്ന​ത്.