ടെക്സ്റ്റ് അധിഷ്ഠിത സന്ദേശമയയ്ക്കൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ മാനസിക ക്ഷേമത്തിൽ നല്ല സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നുവെന്ന് യുകെയിലെ എഡ്ജ് ഹിൽ സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.
“ആളുകൾ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിനായി കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കുമ്പോൾ, ഇത് അവരുടെ സുഹൃത്തുക്കളുമായും കുടുംബവുമായും കൂടുതൽ അടുപ്പം പുലർത്തുന്നു, ഈ ബന്ധങ്ങൾ മികച്ച നിലവാരമുള്ളതാണെന്ന് അവർ മനസ്സിലാക്കി,” എഡ്ജ് ഹിൽ സർവകലാശാലയിലെ ഡോ. ലിൻഡ കെയ് പറഞ്ഞു.
“ഇതോടൊപ്പം, ഈ സൗഹൃദങ്ങൾ കൂടുതൽ അടുത്ത ബന്ധം പുലർത്തുകയും ആളുകൾക്ക് അവരുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പുകളുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് തോന്നുകയും ചെയ്യുന്നു, ഇത് അവരുടെ ആത്മാഭിമാനത്തിനും സാമൂഹിക കഴിവിനും ഗുണപരമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.
ഇരുനൂറ് ഉപയോക്താക്കളും 158 സ്ത്രീകളും 41 പുരുഷന്മാരും ശരാശരി 24 വയസ്സ് പ്രായമുള്ളവരാണ് പഠനത്തിൽ പങ്കെടുത്തത്. ഇന്റർനാഷണൽ ജേണൽ ഓഫ് ഹ്യൂമൻ-കമ്പ്യൂട്ടർ സ്റ്റഡീസിലാണ് ഇത് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്.