തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: കാ​ല​വ​ര്‍​ഷ​ക്കെ​ടു​തി​യി​ല്‍ ദു​ര​ന്ത​ബാ​ധി​ത​രാ​യ​വ​ര്‍​ക്ക് 10,000 രൂ​പ അ​ടി​യ​ന്ത​ര​സ​ഹാ​യ​മാ​യി ന​ല്‍​കു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍. ദു​ര​ന്ത​ത്തി​ല്‍ മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ കു​ടും​ബ​ത്തി​ന് നാ​ല് ല​ക്ഷം രൂ​പ ആ​ശ്വാ​സ​ധ​നം അ​നു​വ​ദി​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി മ​ന്ത്രി​സ​ഭാ യോ​ഗ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം വാ​ര്‍​ത്താ​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ വി​ശ​ദ​മാ​ക്കി.

മ​ഴ​യി​ലും ഉ​രു​ള്‍​പൊ​ട്ട​ലി​ലും വീ​ട് ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍​ക്ക് നാ​ലു ല​ക്ഷം രൂ​പ​യും വീ​ടും സ്ഥ​ല​വും പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യി ന​ശി​ച്ച​വ​ര്‍​ക്ക് പ​ത്തു​ല​ക്ഷം രൂ​പ​യും ന​ല്‍​കാ​നും തീ​രു​മാ​ന​മാ​യി. വി​ല്ലേ​ജ് ഓ​ഫീ​സ​റും പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യും പ​ട്ടി​ക ത​യാ​റാ​ക്കി​യ​ശേ​ഷ​മാ​കും ധ​ന​സ​ഹാ​യ വി​ത​ര​ണം ന​ല്‍​കു​ക​യെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു. കാ​ല​വ​ര്‍​ഷ​ക്കെ​ടു​തി​യു​ണ്ടാ​യ വി​ല്ലേ​ജു​ക​ളെ പ്ര​ള​യ ബാ​ധി​ത മേ​ഖ​ല​ക​ളാ​യി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കും. ഇ​തി​നാ​യി ദു​ര​ന്ത നി​വ​രാ​ണ ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​സ​രി​ച്ച്‌ വി​ജ്ഞാ​പ​നം പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. ക​ഴി​ഞ്ഞ പ്ര​ള​യ ദു​രി​ത​കാ​ല​ത്തേ അ​തേ ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ പാ​ക്കേ​ജാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഇ​ത്ത​വ​ണ​യും ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ക​യെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. 

മു​ന്ന​റി​യി​പ്പി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് മാ​റി താ​മ​സി​ച്ച കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ധ​ന​സ​ഹാ​യം ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. ധ​ന​സ​ഹാ​യ വി​ത​ര​ണ​ത്തി​ന് ശേ​ഷം പ​രാ​തി​ക​ളും ആ​ക്ഷേ​പ​ങ്ങ​ളും ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​ന്‍ പ്ര​ത്യേ​കം ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ക​ര്‍​ശ​ന നി​ര്‍​ദേ​ശ​വും സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍​ക്ക് ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. 

പ്ര​ള​യ​ബാ​ധി​ത കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍​ക്കും 15 കി​ലോ അ​രി സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി ന​ല്‍​കാ​നും മ​ന്ത്രി​സ​ഭാ യോ​ഗം തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. സ​ഹാ​യ​ധ​നം നി​ക്ഷേ​പി​ക്കു​ന്ന അ​ക്കൗ​ണ്ടു​ക​ളി​ലെ മി​നി​മം ബാ​ല​ന്‍​സ് നി​ബ​ന്ധ​ന എ​ടു​ത്തു​ക​ള​യാ​ന്‍ ബാ​ങ്കു​ക​ളോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.